Haƙorin guga na excavator yana ɗaya daga cikin manyan ɓangarori masu lalacewa na excavator, kama da haƙorin ɗan adam, ya ƙunshi haƙori da adaftar, waɗanda ke haɗa ta fil da mai riƙewa.Sakamakon lalacewa da tsagewar guga, haƙori shine ɓangaren da ba daidai ba, muddin an maye gurbin haƙori.
1. Tsarin da aikin haƙoran guga
A cewar gindin hakori guga.Gabaɗaya, akwai nau'ikan haƙoran bokiti guda biyu na tono, waɗanda ake hawa kai tsaye da kuma naɗawa.Shigarwa a tsaye yana nufin cewa an shigar da ramin fil a tsaye tare da fuskar gaba na haƙorin guga;Nau'in shigarwa na kwance yana nufin shigar da daidaitaccen madaidaicin fil ɗin fil da fuskar gaba na haƙorin guga
(Sanya shigarwa/ a kwance)
Nau'in shigarwa na tsaye: yana dacewa don rarrabawa da shigarwa kai tsaye daga sama tare da babban filin aiki.A lokacin tono, fil ɗin haƙorin da aka shigar kai tsaye za a fuskanci matsin lamba na kayan da aka tono.Idan ƙarfin tono yana da girma, ƙarfin daɗaɗɗen ruwa mai tasowa ba zai iya cika buƙatun ba, wanda zai haifar da fitin haƙori cikin sauƙi.
Don haka, ana amfani da nau'in shigarwa a tsaye gabaɗaya a cikin injina tare da ƙananan haƙa da ƙananan tonnage.
Nau'in hawa na kwance: bai dace ba don kwancewa, filin aiki na gefe yana da ƙananan, ƙarfin yana da wuyar gaske, lokacin da aka rarraba haƙoran guga guda ɗaya, dole ne a kwance shi don amfani da kayan aikin sanda na musamman na dogon lokaci.A cikin tono, gaban mai jujjuya gear fil ba za a yi shi da matsa lamba na extrusion na kayan da aka tono ba, kuma zai iya jure wa aikin hakowa, amma kumburin bazara a cikin yin amfani da ƙarfin juzu'i na gefe, mai sauƙin sawa, gazawa, sakamakon haka. a hakori fil ya fadi.
Don haka ana amfani da shigarwa a kwance a cikin ƙarfin tono sama da ton 20 akan tono.
Dangane da yin amfani da haƙoran haƙoran haƙoran haƙora rarrabuwar muhalli.Ana iya raba haƙoran guga na haƙora zuwa haƙoran dutse (na ƙarfe, dutse, da sauransu), haƙoran aikin ƙasa (don tono ƙasa, yashi, da sauransu), haƙoran haƙora (na ma'adinan kwal).Amma siffar haƙorin guga na iri daban-daban excavator shima yana da nasa halayen.
(Rock hakori/hakorin duniya/mazugi hakori)
Me yasa masu tono hakowa suke shigar da hakora guga?Tare da hakoran guga da yawa, muna iya gani kuma:
1. Kare dukan guga.Haƙoran guga suna lalacewa sassa, saboda guga a cikin aikin lalacewa, haɗe tare da haƙoran guga, zuwa wani yanki don kare guga.
2. Sanya aikin ya zama mai fa'ida.Don m ayyuka, ba shi yiwuwa a cimma ba tare da guga hakora.
3. Sauƙi don tono da shebur.Hakoran guga sune conical, hakora guga da hakora tsakanin su ba komai bane, don haka ƙarfin duka guga, saman aiki kaɗan ne, matsa lamba za a ƙara, aikin zai zama mafi santsi.
4. Yana iya ɗaukar injin gaba ɗaya bayan ya tono abubuwa masu wuya.
2. Sayen haƙoran guga
Gabaɗaya, akwai bambance-bambance tsakanin haƙoran simintin gyaran kafa da na jabun guga.Gabaɗaya, jabun haƙoran bokiti sun fi jure lalacewa kuma suna da taurin girma.Rayuwar sabis ɗin haƙoran jabun bokiti kusan sau 2 na haƙoran haƙoran guga, kuma farashin ya kai kusan sau 1.5 na haƙoran guga.
Zubar da haƙoran guga: jefar da ƙarfe mai ruwa a cikin rami na simintin da ya dace da siffar ɓangaren, sannan sanyaya da ƙarfafa ƙarfen ruwa don samun sassan ko babu komai ana kiransa simintin.Abubuwan injiniyoyi, juriya da rayuwar sabis na simintin gyare-gyare sun yi ƙasa da na ƙirƙira.
Ƙirƙirar haƙoran guga: ana amfani da injinan ƙirƙira don yin matsin lamba akan babur ƙarfe na musamman, wanda aka fitar da shi a babban zafin jiki don tace kayan kristal a cikin ƙirjin don samar da nakasar filastik ta yadda za a sami wasu kaddarorin inji.Bayan ƙirƙira, za a iya inganta tsarin ƙarfe, wanda zai iya tabbatar da cewa haƙoran bucket ɗin yana da kyawawan kayan aikin injiniya, ƙarin juriya da kuma tsawon rayuwar sabis.
Tabbas, lokacin siyan haƙoran guga, muna kuma buƙatar ganin irin nau'in ƙirar haƙoran guga da ake amfani da injin tono a kowane yanayi na aiki.
Haɓaka gaba ɗaya, yashi maras kyau, da sauransu don amfani da haƙoran guga lebur.Na biyu, ana amfani da haƙoran guga nau'in RC don haƙa manyan duwatsu masu ƙarfi, kuma nau'in TL na haƙoran guga ana amfani da su gabaɗaya don haƙa manyan kaburan kwal.
Bugu da ƙari, a cikin ainihin tsarin aiki, yawancin mutane suna son hakoran guga na RC na kowa.Karamin editan ya ba da shawarar cewa kada a yi amfani da hakoran guga na nau'in RC gabaɗaya, kuma yakamata a fi amfani da haƙoran bokitin baki, saboda bayan an sa haƙoran bokitin RC na ɗan lokaci, ƙarfin haƙoran haƙoran yana ƙaruwa kuma yana da ƙarfi. yana ɓata, yayin da haƙoran guga na bakin ciki koyaushe suna kiyaye kaifi mai kaifi a cikin tsarin lalacewa, don rage juriya na tono da adana mai.
3. guga hakori kiyayewa da kuma tsawaita rayuwar sabis na tsari
1. A cikin tsarin amfani da haƙoran guga na hakowa, haƙoran guga na waje sun fi 30% sauri fiye da sawa na ciki.Bayan wani lokaci, ciki da waje na hakora guga za a iya musayar.
2. A lokacin aiki, direban excavator ya kamata ya kasance daidai da fuskar aiki lokacin da yake tona a ƙarƙashin haƙoran guga don guje wa karya haƙoran guga saboda girman kusurwa mai zurfi.
3. Kada ka karkata hannun hakowa daga gefe zuwa gefe a yanayin juriya mai girma, saboda yana da sauƙi don karye haƙoran guga da tushe na haƙori saboda ƙarfin da yawa a gefen hagu da dama, ba tare da la'akari da ƙirar ƙarfin da ke kan ba. hagu da dama.
4 lokacin da tushen haƙori ya ƙare 10% bayan shawarar da za a maye gurbin tushen haƙori, saka manyan haƙoran haƙori da haƙoran guga suna da babban rata, ta yadda haƙoran guga da haɗin gwiwar haƙori, kuma madaidaicin ƙarfin ya canza, haƙoran guga. saboda sauyin da ake samu a wurin karfi da karaya.
Lokacin aikawa: Nov-11-2020